લોકશાહીના ચોથા સ્તંભને મજબૂત કરવા મીડિયા કમિશનની રચના જરૂરી છે

Uncategorized

લોકશાહીના ચોથા સ્તંભને મજબૂત કરવા મીડિયા કમિશનની રચના જરૂરી છે

દેશમાં વધી રહેલા પત્રકારો પરના હુમલા અને ખૂન અટકાવવા મીડિયા કમિશનની રચના ખૂબ જ જરૂરી બની ગઈ છે. મીડિયા કમિશનની રચના પછી જ તેનું નિવારણ શક્ય છે આ વિચાર ભારતના જર્નાલિસ્ટ કાઉન્સિલના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ અનુરાગ સક્સેનાએ પત્રકારોની બેઠક દરમિયાન વ્યક્ત કર્યો હતો.પત્રકારોની તમામ સંસ્થાઓ લાંબા સમયથી દેશમાં જર્નાલિસ્ટ સિક્યુરિટી એક્ટ અને મીડિયા કમિશનની સ્થાપનાની માંગ કરી રહી છે, પરંતુ સરકાર તેની સતત અવગણના કરે છે. સમાચારો લખવા માટે પત્રકારો પર સતત આક્રમણ કરવામાં આવે છે.જો કે તાજેતરનો મામલો યુપીના કાનપુર જિલ્લાના પત્રકાર તેશ યાદવનો છે, જેની લાશ એક કારમાંથી મળી આવી હતી.પરિવારનો આરોપ છે કે કેટલાક સમાચારને કારણે તેને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપવામાં આવી હતી. જે પછી તે 31રાત્રેથી ગુમ હતો અને 2 ડિસેમ્બર એ તેનો મૃતદેહ કારમાંથી મળી આવ્યો હતો. નિષ્પક્ષ અને નિષ્પક્ષ રહીને પત્રકારોને તેમની ફરજો નિભાવવા માટે સક્ષમ બનાવવા માટે, દેશમાં મીડિયા કમિશનની રચના કરવામાં આવે તે જરૂરી છે અને પત્રકારો કમિશન સમક્ષ તેમની ચિંતા રજૂ કરી શકે છે.